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1.0 UTANGULIZI  

1.1 Sisi ni nani 

Kampuni ya Kenya ya bomba (KPC) ni shirika linalomilikiwa na serikali ya Kenya chini ya wizara ya 

nishati na madini kitengo cha petroli iliyoingizwa mwaka wa 1973 chini ya sheria ya makampuni ya 

(kifungu) 486, Shughuli zetu za biashara zilianza mwaka wa 1978 na mamlaka ya misingi ya kusafirisha, 

kuhifadhi na kutoa bidhaa za petroli kwa usalama na ufanisi kutoka Mombasa hadi mikoani na nchi 

jirani kupitia mtandao wa bomba.  

1.2  Mtandao wetu wa bomba 

Mtandao wa bomba sasa unajumuisha Kilomita 450 ya msitari wa -1 kutoka bandari ya  Mombasa hadi 

Nairobi, kilomita 325 ya msitari wa -2 na 4 kutoka Nairobi hadi Eldoret na kilomita 121 ya msitari wa 

-3 na 6 kutoka Sinendet hadi Kisumu na jumla kilomita 1,792.  

1.3 Maono yetu 

Kampuni bora Zaidi ya mafuta na gesi Afrika. 

1.4 Ujumbe wetu 

‘Kubadili Maisha kupitia utoaji wa mafuta na gesi bora kutoka kwa chanzo hadi kwa wateja’ 

1.5 Maadili yetu 

Maadili yetu saba yatakuwa msingi wa utamaduni wa ushirika ambao unamalengo ya kujenga utendaji 

kazi wa kiwango cha juu: 

• Uadilifu; 

• Uwazi; 

• Uajibikaji; 

• Moyo wa kundi; 

• Bidii; 

• Uaminifu na 

• Utunzaji wa mazingira. 

1.6 Wito wetu  

Wito wetu wa kuunganisha kufanya vizuri Zaidi utawahimiza wafanya kazi wote kuimarisha utendaji 

kazi wa mtu binafsi na kwa pamoja ili kuwezesha utoaji wa maono ya mwaka 2025. 

2.0 HATI YA HUDUMA 

Hati ya huduma ni uonyesho wa kujitolea kwetu katika kuboresha huduma zetu na kuzungumzia nyinyi 
wadau wetu.  
 
Ni taarifa ya nia kwa wateja wetu, wadau na umma (wananchi) ambayo inasema sisi ni nani, mamlaka 
yetu na huduma tunazotoa. 
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Pia inajumuisha viwango vinavyotarajiwa kwetu na jinsi wadau wetu wanavyoweza kutafuta 
kurekebisha ikiwa hawajathamini huduma zetu. 
 
Mkataba huu utatuongoza katika utuoji wa huduma zetu kuhakikisha majibu kwa wakati na hivyo 
kusaidia kuboresha utoaji wa huduma 

2.1 Huduma zetu 

Tunatoa huduma sifuatazo: 

1. Kupokea na kurudi kupakia bidhaa za mafuta ya petroli iliyosafishwa kutoka na kuingia kwenye 

meli 

2. Usafiri, kuhifadhi na kugawa bidhaa zifuatazo za mafuta ya petrol: 

❖ Petroli ya magari bila madini ya risasi (Daraja bora) 

❖ Petroli ya magari bila madini ya risasi (Daraja la kawaida) 

❖ Magari gesi mafuta (dizeli) 

❖ Mafuta ya taa 

❖ Mafuta ya ndege 

3. Huduma za kupima mahabara kwa vyeti bora vya bidhaa ya petrol 

4. Upangishaji wa kebo ya nyuzinyuzi (FOC) ya KPC. 

5.  Taasisi ya Mafuta na Gesi ya Morendat (MIOG) mjini Mombasa, Nairobi, Naivasha na Eldoret 

2.2 Wateja wetu 

Wao ni pamoja na: 

1. Makampuni ya masoko ya mafuta  

2. Serikali ya Kenya 

3. Wauzaji wa bidhaa na huduma  

4. Waajiriwa na 

5. Umma kwa jumla 

2.3 Kanuni zetu za huduma za uendeshaji 

Kupitia mkataba huu tunajiweka kwa: 

i. Kushika na kukuza viwango vya juu vya taaluma  

ii. Kukuza matumizi ya ufanisi na kiuchumi wa rasirmali  

iii. Kutoa huduma nzuri, zilizo sawa na haki na za usawa 

iv. Kuwa msikivu kwa mahitaji ya wadau wetu 

v. Kuwa na uwazi na uajibikaji katika utoaji wetu wa huduma 

vi. Kushikamana na utawala bora wa ushirika  

vii. Kushughulikia wadau wetu kwa heshima, hisani na heshima kubwa 

viii. Kutibu habari zinazotolewa na wadau wetu kwa uadilifu 

ix. Kukuza nguvu na mazoea ya ubunifu kupitia maboresho ya kuendelea na mifumo 

x. Kutoa kwa jamii kwa kushiriki katika mipango ya shirika kwa wajibu wa jamii 
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2.4 Viwango vya huduma zetu 

Tumejitolea kwa: 

i. Kuhudumia simu zote kwa haraka na kwa heshima ndani ya mlio tatu (3) 

ii. Kuhudumia wageni punde tu wanapofika na kwa heshima ndani ya dakika tano (5) 

iii. Kwa haraka kukubali barua zote mawasiliano ya ndani ya masaa 48 na nje ndani ya wiki moja. 

iv. Kushikamana na taratibu zetu za ndani na za uendeshaji huduma 

v. Kushikamana na kanuni zote za serikali kisheria na viwango vya kimataifa kama inavyotumika 

kwetu. 

Viwango vya juu kati ya vyengine vinaendelea kupitiwa kwa kuboresha utoaji wa huduma zetu. 

2.5 Kujitolea kwa wadau wetu 

Kwa kutambua matarajio ya wadau wetu tunajitolea: 

i. Kutoa huduma kwa ustadi; 

ii. Kutoa bidhaa na huduma bora za kudhibitishwa; 

iii. Kuwa na heshima na kusaidia; 

iv. Kupata vitu sawa kwa mara ya kwanza; 

v. Kutoa tarifa sahihi na ya sawa; 

vi. Kuajibika na uwazi; 

vii. Kutoa usalama na ulinzi ndani ya mfumo; 

viii. Kutoa huduma za gharama nafuu kwa wakati; 

ix. Kukubali mawazo mapya, uvumbuzi na teknolojia kwa lengo la kuboresha utoaji wa huduma; 

x. Kulinda habari za siri zilizotolewa na wadau wetu; 

xi. Kusisitiza uadilifu na uaminifu katika utoaji wa huduma zetu; 

xii. Kuzingatia sheria za ardhi na majukumu ya kisheria na kuhakikisha Shughuli zetu zinahifadhi 

mazingira  

2.6 Haki Zako 

Una haki ya:- 

i. Kuuliza au kulalamika kama hujaridhishwa na kiwango cha huduma zilizotolewa  

ii. Elekeza mwaswala yoyote yanayohusiana na huduma kwa afisi ya juu. 

iii. Toa mapendekezo ambayo yanaweza kuwezesha shirika kutoa huduma bora. 

iv. Hisani na ustahili katika Shughuli zako na sisi. 

v. Huduma bora bila kutoa rushwa. 

vi. Maoni/majibu kwa maswala yanayokuathiri wewe. 

vii. Kushughulikia malalamishi. 

viii. Malalamishi kutoka kwa wateja wasioridhika yatashughulikiwa haraka papo hapo wakati wa 

huduma. 

2.7 Masaa yetu ya ofisi 

Bomba hufanya  kazi saa 24, kwa siku 365. 
Masaa ya ofisi ni Jumatatu – Ijumaa 
Saa 2 Asubuhi – Saa 11 jioni 
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3.0 MAWASILIANO YETU 

 
1. Makao Makuu,     
Kenpipe Plaza, Barabara ya Sekondi, nje ya barabara ya Nanyuki,  
Eneo la viwandani     
S. L. P. 73442 – 00200, Nairobi. 
Simu:  +254 020 2606500/1/2/3/4 

+254 709 723 000 
Tovuti: kpc.co.ke  
Barua pepe: complaints@kpc.co.ke; customerservice@kpc.co.ke or  info@kpc.co.ke  
 
2. Kituo cha Pampu nambari 1 (Changamwe) 
Bararara ya zamani ya Magongo, 
S. L P 93231-80100, Mombasa.  
Simu: +254 722 207670  
Barua pepe: msa@kpc.co.ke 
 
3. Kituo cha Pampu nambari 2 (Samburu) 
S. L. P. 93231-80102, Mombasa. 
Simu: +254 775 251141 
Barua pepe : samburu@kpc.co.ke 
 
4. Kituo cha Pampu nambari 3 (Maungu) 
S. L. P. 119 – 80300, Voi.   
Simu: +254 713 837091 
Barua pepe : maungu@kpc.co.ke 
 
5. Kituo cha Pampu nambari 4 (Manyani) 
S. L. P. 119-80300, Voi. 
Simu: +254 719 124046 
 
6. Kituo cha Pampu nambari 5 (Mtito Andei)  
S. L. P. 41-90128, Mtito Andei   
Simu: +254 727 374 505 
Barua pepe: mtito@kpc.co.ke 
 
7. Kituo cha Pampu nambari 6 (Makindu) 
S. L. P. 108 Makindu 
Simu: +254 739 906 613 
Barua pepe: makindu@kpc.co.ke 
 
8. Kituo cha Pampu nambari 7 (Sultan Hamud) 
S. L. P. 93231 – 90132 Sultan Hamud 
Simu: +254 736 729374 
Barua pepe : sultan@kpc.co.ke 
 
9. Kituo cha Pampu nambari 8 (Konza) 
Simu: 3936672 
Barua pepe : konza@kpc.co.ke 
 
 
 

mailto:complaints@kpc.co.ke
mailto:customerservice@kpc.co.ke
mailto:info@kpc.co.ke
mailto:msa@kpc.co.ke
mailto:maungu@kpc.co.ke
mailto:mtito@kpc.co.ke
tel:254
mailto:makindu@kpc.co.ke
mailto:sultan@kpc.co.ke
mailto:konza@kpc.co.ke
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10. Kituo cha Pampu nambari 9 (Embakasi)    
Embakasi Aviation Depot, Outering Rd, 
S. L. P. 73442 – 00200, Nairobi.   
Simu: +254 722 207677    
Barua pepe: embakasi@kpc.co.ke  
 
11. Kituo cha Pampu nambari 10, (Eneo la viwandani) 
Nairobi Terminal, Barabara ya Sekondi, nje ya barabara ya Nanyuki,   
S. L. P. 73442 – 00200, Nairobi   
Simu: +254 722 207678/ 

+254 722 207679  
Barua pepe: info@kpc.co.ke 
       
12. Kituo cha Pampu nambari 12 (Moi Airport) 
S. L. P. 93231 – 80102, Mombasa. 
Simu: 254 725 702067 
Barua pepe: moiairport@kpc.co.ke 
  
13. Kituo cha Pampu nambari 14 (Kipevu) 
S. L. P. 93231 0 80100, Mombasa. 
Simu: +254 724 146164   
Barua pepe: kipevu@kpc.co.ke 
  
14. Kituo cha Pampu nambari 22 (Ngema) 
S. L. P. 73442 – 00200, Nairobi. 
Simu: +254 50 50525 
Barua pepe: ngema@kpc.co.ke      
  
15. Kituo cha Pampu nambari.23 

(Morendat)     
S. L. P. 355 – 20117,Naivasha 
Simu: 0726738968 
Barua pepe: morendat@kpc.co.ke 
 
 
16. Kituo cha Pampu nambari 24 (Soilo) 
S. L. P. 9722 – 20100, Nakuru 
Simu: +254 51 214866 
Barua pepe: nku@kpc.co.ke 
 
17. Kituo cha Pampu nambari 25 (Lanet)   
S. L. P. 7722 – 20100, Nakuru   
Simu: 254 722 207676    
Barua pepe: nku@kpc.co.ke 
 
18. Kituo cha Pampu nambari.27 (Eldoret) 
Eldoret Depot,    
S. L. P. 4338- 30100 , Eldoret   
Simu:254 722 207674    
Barua pepe: eld@kpc.co.ke  
 
 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
   
 
 
 

mailto:embakasi@kpc.co.ke
mailto:info@kpc.co.ke
mailto:morendat@kpc.co.ke
mailto:nku@kpc.co.ke
mailto:nku@kpc.co.ke
tel:254
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19. Kituo cha Pampu nambari 28 

(Kisumu)  
S. L. P. 609 – 40100, Kisumu. 
Simu: 254 722 207673 
Barua pepe:ksm@kpc.co.ke 
 
20. Chuo cha Mafunzo na Mkutano cha 

Morendat, 
S. L. P. 355-20117, Naivasha. 
Simu: 254 726 738 968 
Barua pepe: Morendat@kpc.co.ke 

mailto:Morendat@kpc.co.ke


Page 8 of 12 
 

4.0 HATI YA HUDUMA YA SHIRIKA LA BOMBA LA KENYA (KPC) 

 

             SHIRIKA LA BOMBA LA KENYA (KPC)  
HATI YA HUDUMA KWA MWANANCHI 

 
 

Huduma/Bidhaa Mahitaji ya kupata Huduma/Bidhaa Gharama ya Huduma/Bidhaa Muda bora 
1.  Majibu kwa maswali, malalamishi, 

nyongeza au mapendekezo ya mteja. 
 

a) Peana uchunguzi/swali ulioandikwa 
kwa customerservice@kpc.co.ke; 
b) Tumia visanduku vya maoni katika 
ofisi zetu nchini kote. 

Bila malipo a) Ndani ya siku 7. 
b) Kukiri kupokea 
barua/barua pepe ndani 
ya siku 5. 
c) Majibu ndani ya siku 
30. 

2.  Majibu kwa simu Simu iliyokamilika kutoka kwa 
mteja/mfanyikazi 

Bila malipo Dakika 1  

3.  Ana kwa ana Tembelea ofisi zetu Bila malipo Siku 1  

4.  Barua  Andika barua kwa Mkurugenzi Mkuu Bila malipo Siku 7  

5.  Barua pepe Andika barua pepe kwa Mkurugenzi 
Mkuu 

Bila malipo Siku 2  

6.  Tovuti  Tembelea tovuti www.kpc.co.ke  Bila malipo Siku 2  

7.  Mitandao ya kijamii (Twitter, Facebook 
and You Tube) 

Mitandao ya kijamii (Twitter, Facebook 
and You Tube) 

Bila malipo Siku 1  

8.  Mkataba wa usafirishaji na uhifadhi wa 
usafirishaji wa bomba, uhifadhi na 

a) Barua ya maombi kwa Mkurugenzi 
Mkuu wa Shirika La Bomba la Kenya    

Bila malipo Miezi sita 

mailto:customerservice@kpc.co.ke
http://www.kpc.co.ke/
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Huduma/Bidhaa Mahitaji ya kupata Huduma/Bidhaa Gharama ya Huduma/Bidhaa Muda bora 
usambazaji wa bidhaa za petroli 
zilizosafishwa. 
 

b) Utoaji wa hati za; mahitaji ya leseni na 
Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na 
Petroli (EPRA), usajili wa Wizara ya 
Nishati na Petroli (MOEP), Mamlaka 
ya Mapato ya Kenya (KRA) 

c) Ukaguzi unaostahili 
d) Utoaji wa kima cha chini cha kujaza 

laini 1,000 mita za ujazo. 
e) Mkataba wa Usafirishaji na Uhifadhi 

uliosainiwa (TSA) 
9.  Kusukuma mafuta katika Kituo cha 

Nairobi na Kituo cha Mafuta cha Shimanzi 
(SOT) Mombasa 
 
 
 

a) Uthibitisho wa kuwepo kwa raslimali 
ya mafuta kupitia kwa mfumo wa lango 
la mteja wa KPC. 
b) Ombi la kusukuma mafuta kutoka 
kwa Kampuni ya Uuzaji wa Mafuta 
c) Taarifa ya Nia (NOI) 
d) Notisi ya siku 14 kwa matumizi ya 
tawi la bomba 
e) Kuzingatia marshati ya Mkataba wa 
usafirishaji na uhifadhi uliosainiwa 

Shilingi za Kenya /mita za ujazo  
2023/24 - 2,582.72 
2024/25 - 2,791.85 
 

Kulingana na tasnia 
iliyokubaliwa ya muda 
wa   uhamisho wa 
mafuta. 

10.  Uagizaji, ada ya utunzaji  na uhifadhi 
msingi wa mafuta katika KOSF na Kenya 
Petroleum Refineries Limited (KPRL) 
 

a) Cheti cha Ubora wa Usafishaji 
b) Cheti cha kuachiliwa kutoka Bandari 
ya Kupakia 
c) Karatasi ya Ulinganisho na 
Uthibitishaji upya wa idadi iliyopakiwa ya 
Meli dhidi ya tanki inayotoa 
d) Stakabadhi ya shehena kutoka Bandari  
iliyopakia 
e) Ripoti ya Mkaguzi/Wakadiriaji wa 
mizigo iliyotangulia 
f) Historia ya safari kutoka kwa meli  
/Nahodha wa meli 

Dola za Marekani/mita za ujazo, 
bila kodi ya ongezeko la thamani 
(VAT).  
a) Ada ya Utunzaji - 0.19 
b) Ada ya uhifadhi msingi- 3.55 
 
 
 
 
 

Kwa mujibu wa ratiba 
ya meli, 
Muda wa kuhifadhi 
kulingana na Mkataba 
wa Usafirishaji na 
Uhifadhi uliosainiwa 
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Huduma/Bidhaa Mahitaji ya kupata Huduma/Bidhaa Gharama ya Huduma/Bidhaa Muda bora 

g) Barua ya malalamishi kutoka Bandari 
ilipopakia, inapohitajika 
h) Ripoti ya nafasi ya kupokea bidhaa 
i) Hesabu ya Sampuli 
j) Karatasi ya Data ya Usalama wa 
Nyenzo 
k) Cheti cha Kutolewa kwa Wingi cha 
Shirika la Viwango la Kenya (KEBS). 
l) Mkataba wa Usafirishaji na Uhifadhi 
uliosainiwa (TSA) 

11.  Upakiaji wa lori  Petrocity (Konza), 
Nakuru, Eldoret, Kisumu, Uwanja wa 
Ndege wa Kimataifa wa Moi (MIA) na 
Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Jomo 
Kenyatta (JKIA) 
 

a) Hati za utambulisho za lango la 
mfumo wa KPC. 
b) Utoaji wa hati za sampuli za agizo 
c) Cheti cha uzingatiaji cha EPRA 
d) Bima halali ya lori na nyaraka za 
urekebishaji. 
e) Leseni halali ya dereva 
f) Idhini kutoka kwa EPRA ya upakiaji 
wa mafuta ya ndege/mafuta taa. 
g) Kuzingatia marshati ya Mkataba wa 
usafirishaji na uhifadhi uliosainiwa 
 

 

* Ushuru wa Ndani: Shilingi za 
Kenya /mita za ujazo, pamoja na 
Kodi ya Ongezeko la Thamani 
(VAT) 

Huduma 2023/24 2024/25 

Petrocity 
(Konza) 

1,420.73 1,527.48 

Nakuru     3,211.26 3,467.62 

Eldoret 3,869.56   4,175.37 

Kisumu 3,865.84  4,171.37 

*Ushuru wa kuuza nje: (Dola za 
Marekani /mita za ujazo bila 
VAT) 

Huduma 2023/24 2024/25 

Nakuru  29.09 31.42 

Eldoret  35.06       37.83 

Kisumu    35.02                    37.79 
 

Upakiaji wa lori 
Ndani ya nchi- Masaa 1- 
3 
Nje ya nchi- Masaa 1-4 
 
 
 
 
 
 
 
Upakiaji wa mafuta ya 
ndege (JetA-1) 
Ndani  ya nchi: Saa 1 
Nje ya nchi: Saa 1 
 

12.  Huduma za bomba la anga katika Uwanja 
wa Ndege wa Kimataifa wa Moi (MIA) na 
Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Jomo 
Kenyatta (JKIA) 
 

a) Hati za thibitisho za agizo la kupakia. 
b) Uthibitisho wa  wa kuwepo kwa 
raslimali ya mafuta kupitia  mfumo wa 
lango la mteja wa KPC. 
c) Chati halali cha urekebishaji wa mita 
ya kusambaza mafuta. 

Dola za Marekani /mita za ujazo, 
( bila VAT) 

Huduma 2023/24 2024/25 

MIA 23.40                  25.29 

JKIA  23.40                       25.29 
 

Masaa 24 kulingana na 
mahitaji ya ndege 
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Huduma/Bidhaa Mahitaji ya kupata Huduma/Bidhaa Gharama ya Huduma/Bidhaa Muda bora 

d) Kuzingatia marshati ya Mkataba wa 
usafirishaji na uhifadhi uliosainiwa 

13.  Upangishaji wa kebo ya nyuzinyuzi (FOC) 
ya KPC. 

a) Barua ya maombi 
b) Leseni ya Halmashauri ya Mawasiliano  
ya Kenya 
c) Uidhinishaji wa aina ya vifaa kutoka 
kwa Halmashauri ya Mawasiliano  ya 
Kenya 
d) Cheti cha Kusajiliwa 
e) Hati ya Muungano 
f) Kifungu cha Muungano 
g) Cheti cha nambari ya siri 
h) Cheti cha VAT 
i) Cheti cha Kuzingatia Ushuru 
j) Taarifa za fedha za miaka 3 
g) Fomu ya kujiandikisha(CR12) 

a) Upangishaji wa kebo ya nyuzinyuzi 
-Dola za Marekani 
22/nyuzi/kilomita 
b) Ada ya Matunzo - 5% ya jumla ya 
kiwango cha kupangisha 
c) Usakinishaji –Dola za Marekani 
200 kwa kila eneo (Malipo ya mara 
moja). 
d) Mahali pamoja; malipo ya mara 
moja ya usakinishaji ya Dola za 
Marekani 3,900 kwa kila kabati na 
ada ya Dola za Marekani 850 kwa 
kabati kwa mwaka. 

 

Siku 30 - 60 

*Sheria na Masharti Kutumika. 
*Shughuli zote za biashara kwa bidhaa za mafuta ya petroli na gesi ya kupikia (LPG) ni kwa mujibu wa Makubaliano ya Usafirishaji na Uhifadhi (TSA) iliyotiwa 
saini. 
*Bidhaa na huduma zote za ndani zinajumuisha  Kodi ya Ongezeko la Thamani (VAT)  ilhali huduma za mauzo ya nje hazijumuishi VAT. 
* Ushuru wa bidhaa za mafuta huwekwa na Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Petroli (EPRA), sambamba na TSA na hutegemea uhakiki wa mara kwa mara. 
Hati  ya utoaji huduma ya Mwananchi inapatikana kwenye tovuti yetu: www.kpc.co.ke  

 

HAKIKISHO; 
Tumejitolea kwa ungwana na ubora katika utoaji wa huduma. 
 
Huduma/bidhaa yoyote inayotolewa ambayo haiambatani na viwango vilivyo ratibishwa hapo juu au afisa yeyote ambaye haafikii ahadi ya uungwana na ubora 
katika Utoaji Huduma inapaswa kuripotiwa kwa: 
 
 

 

http://www.kpc.co.ke/
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1. Mkurugenzi Mkuu, 
Shirika la Bomba la Kenya, 
Ghorofa ya 6, Kenpipe Plaza, 
Barabara ya Sekondi nje ya Barabara ya Nanyuki, Eneo la Viwandani, 
S.L.P 73442-00200 Nairobi, Kenya. 
Simu : +254 020 2606500/1/2/3/4 
Simu ya rununu: +254 709 723 000 
Tovuti: www.kpc.co.ke  
Barua pepe: complaints@kpc.co.ke; customerservice@kpc.co.ke au 
info@kpc.co.ke  

1. Katibu wa Tume/Afisa Mtendaji Mkuu, 
Tume ya Haki ya Utawala, 
Ghorofa ya 2, West End Towers, 
Barabara ya Waiyaki , Nairobi. 
S.L.P 20414-00200 Nairobi 
Simu: +254 (0)20 2270000/2303000 
Barua pepe: complain@ombudsman.go.ke  
 

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 
 

 

 
 
 
 
 
 

 

 
 
 
 
 

http://www.kpc.co.ke/
mailto:complaints@kpc.co.ke
mailto:info@kpc.co.ke
mailto:complain@ombudsman.go.ke

